- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA MKOA WA KAGERA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kagera na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

N
Missenyi 9
4 a . 4
J 1
Biharamulo Biharamulo
Mvua (mm)
1596 - 700
Kielelezo [ 701 - 804
[ ] Wastani hadi chini ya wastani I 805 - 908

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2025 kwa mkoa wa Kagera. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kagera. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa
mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i)  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo ya mkoa wa Kagera.

(i) Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.

(iii)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Mvua za msimu wa Masika, 2025
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo ya mkoa wa Kagera.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza Kkujitokeza hata katika maeneo

yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2025 KWA WILAYA YA BIHARAMULO
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Biharamulo.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Biharamulo

Kielelezo
] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Biharamulo, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Biharamulo.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
Wakulima  wanashauriwa  kuandaa  mashamba,
kupanda, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa

wakati na kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Biharamulo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Biharamulo ni kati ya
milimita 590 hadi 700.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

kuimarisha

Wafugaji wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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, Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2025 KWA WILAYA YA NGARA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Ngara.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Ngara

35

7

Kielelezo
"] Wastani hadi Chini ya Wastani ’

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Ngara, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Ngara.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
Wakulima  wanashauriwa  kuandaa  mashamba,
kupanda, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa

wakati na kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Ngara
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Ngara ni kati ya milimita
590 hadi 700.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

kuimarisha

Wafugaji wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz

y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA KARAGWE
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Karagwe.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Karagwe

Kielelezo
[_IWastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Karagwe, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Karagwe.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
Wakulima  wanashauriwa  kuandaa  mashamba,
kupanda, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa

wakati na kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Karagwe

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Karagwe ni kati ya
milimita 590 hadi 800.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

kuimarisha

Wafugaji wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023
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, Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA KYERWA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Kyerwa.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Kyerwa

25

35

Kielelezo
[ ]Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Kyerwa, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Kyerwa.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
Wakulima  wanashauriwa  kuandaa  mashamba,
kupanda, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa

wakati na kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Kyerwa

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kyerwa ni kati ya milimita
590 hadi 700.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

Wafugaji wa  samaki
miundombinu ya ufugaji.

wanashauriwa kuimarisha

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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, Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2025 KWA WILAYA YA MISSENYI
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Missenyi.

Mkoa wa Kagera

\ Wilaya ya Missenyi N

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Missenyi, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Missenyi.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
Wakulima  wanashauriwa  kuandaa  mashamba,
kupanda, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa

wakati na kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Missenyi

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Missenyi ni kati ya milimita
590 hadi 910.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

(i)

(ii)

(iii)

(i)

(ii)

(iii)

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

kuimarisha

Wafugaji wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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, Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA MULEBA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Muleba.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Biharamulo

Kielelezo
[_] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Muleba, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Muleba.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.
Wakulima  wanashauriwa  kuandaa  mashamba,
kupanda, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa

wakati na kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Muleba

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Muleba ni kati ya milimita
700 hadi 910.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

kuimarisha

Wafugaji wa samaki wanashauriwa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2025 KWA WILAYA YA BUKOBA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Bukoba.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Bukoba

o

Kielelezo y
[ ]Wastani hadi Chini ya Wastani f/

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Bukoba, Kagera

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiva
katika maeneo mengi ya wilaya ya Bukoba.

(ii).  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2025.

(iii).  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

(iv). Wakulima  wanashauriva  kuandaa  mashamba,
kupanda, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa

wakati na kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Bukoba

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Bukoba ni kati ya milimita
700 hadi 910.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i) Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(i)  Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo
yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.

(iif)  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi
ya baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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